Tips for you!
Archive:
Categories:
Posts List:

കൊറിയൻ രീതിയിൽ ചർമം സംരക്ഷിക്കുന്നത് എങ്ങനെ?

ലക്ഷ്മി മേനോൻ - ഫൗണ്ടർ ‘The Face Palette Pro Makeup Training’, മേക്കപ്പ് എക്സ്‌പേർട്, ബ്യൂട്ടി ഇൻഫ്ലുൻസർ

കൊറിയൻ സ്കിൻകെയർ എന്ന വിഷയത്തെ കുറിച്ച് ലോകത്താകമാനം രൂക്ഷമായിട്ടു കഴിഞ്ഞ 3-4 വർഷങ്ങളായി. ധാരാളം സാധാരണ ജനങ്ങൾ അവരുടെ സി ടി എം (CTM) സ്കിൻകെയർ മാറ്റി കൊറിയൻ സ്കിൻകെയർ രീതിയാണ് ഇന്ന് സ്വീകരിക്കുന്നത്. എന്തുകൊണ്ട് അങ്ങനെ? ഇത് കണ്ടെത്തുന്നതിന് കൊറിയന്സിന്ടെ സ്കിൻ കാണണം! മനോഹരവും, തിളങ്ങുന്നതും, മൃദുവും, ആരോഗ്യകരമാകുന്ന ചർമ്മമാണ് അവരുടേത്. എല്ലാ ദിവസവും അവർ ഒരു അടിസ്ഥാനപരമായ ചിട്ടയുള്ള സ്കിൻകെയർ ആണ് ചെയ്യുന്നത്. കൊറിയൻ സ്കിൻകെയറിൽ പ്രധാനകാര്യം ചർമ്മത്തെ ഹൈഡ്രൈറ്റ് ചെയ്യുക എന്നതാണ്. അതായത് ഭാരക്കുറവുള്ള സ്കിൻകെയർ നിന്ന് ഭാരക്കൂടുതലായ പ്രോഡക്ട് ഉപയോഗിച്ച് ലയേറിങ് ചെയ്തു ചർമം സംരക്ഷിക്കുക. ഭാരക്കുറവുള്ള സ്കിൻകെയർ പ്രോഡക്ട് ചർമം വേഗത്തിൽ അത് വലിച്ചെടുക്കുന്നു. ഓർമിക്കുക, നമ്മുടെ ചർമ്മത്തിൽ പ്രധാനമായും വെള്ളമാണ് ഉൾപ്പെടുന്നത് അതിനാൽ ചർമ്മത്തിലെ ജലാംശം നിലനിർത്താനും പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനും വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യമാണ്. ഒരു ദിവസം രണ്ട് നേരം, രാവിലെയും രാത്രിയും, കൃത്യമായ സ്കിൻകെയർ ചെയ്യുകയെന്നത് അതിപ്രധാനമായ കാര്യമാണ്.

ഒരു ശരിയായ കൊറിയൻ സ്കിൻകെയരിൽ സാധാരണയായി 10 സ്റ്റെപ്പുകളാണ് ഉൾപ്പെടുന്നത്. ഇത് ധാരാളം സ്ത്രീകൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് ചർമ്മ സംരക്ഷണം ആദ്യമായി തുടങ്ങുന്നവർക് ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കും അതുകൊണ്ട്‌ ലളിതമാക്കാൻ, ഒരു 5 സ്റ്റെപ്പുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ആരംഭിക്കാൻ എളുപ്പമാണ്. ഇത് അനേകം ആളുകൾക്ക് എളുപ്പം പിന്തുടരാനാകും.

[if !supportLists]1) [endif]ഓയിൽ ക്ലീൻസിങ്: ക്ലീൻസിങ് ചർമ്മത്തിൽ നിന്നും അഴുക്കും, മലിനീകരണവും ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കും. തെറ്റായ രീതിയിൽ ക്ലീൻസിങ് ചെയ്യൽ കാരണമാണ് ഭൂരിഭാഗം ചർമ്മപ്രശ്നങ്ങൾ ഉയർന്നുവരുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, ഓർമ്മിക്കുക, ചർമ്മത്തിൽ നിന്ന് സ്വാഭാവിക ഓയിൽ ബാലൻസ് നിര്‍ദയമായി നീക്കം ചെയ്യാതെ ഇരിക്കുവാൻ ശ്രദ്ധിക്കണം അതിനാൽ എല്ലായ്പ്പോഴും സൗമ്യമായ പ്രോഡക്ട് ഉപയോഗിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. കൊറിയൻ സ്കിൻകെയരിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു സൗമ്യമായ ക്ലീൻസിങ് ഓയിലിലോ ക്ലീൻസിങ് ബാമോ ഉപയോഗിക്കുക. ഇവയെ സംബന്ധിച്ച ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം, അവർ മൃദുത്വം കാണിക്കുന്നു, ചർമ്മത്തിൽ സ്വാഭാവിക എണ്ണകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നില്ല. ബാം അല്ലെങ്കിൽ എണ്ണ ചർമ്മത്തിൽ നിന്ന് അഴുക്കും / സൺസ്ക്രീൻ / മേക്കപ്പ് നീക്കം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കും, പിന്നെ ജലവുമായി ബന്ധപ്പെടുമ്പോൾ അത് അൽപം പതയും നന്നായി ഇളക്കിയെടുക്കപ്പെടും. ഇവിടെ പല ബ്രാൻഡുകളും ഇപ്പോൾ ക്ലീൻസിങ് ഓയിൽ ക്ലീൻസിങ് ബാം നിർമിക്കുന്നുണ്ട് അത് വാങ്ങാൻ എളുപ്പത്തിൽ ലഭ്യവുമാണ്. ഇത് കിട്ടാൻ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളവർ ഇഷ്ടമുള്ള അവർക്കുചേരുന്ന ഓയിൽ എടുത്തു നന്നായി മുഖംമുഴുവൻ, അധികം പ്രഷർ കൊടുക്കാതെ മസ്സാജ് ചെയ്യുക അതിനുശേഷം കോട്ടൺ പാഡ് ഇളംചൂടുവെള്ളത്തിൽ നനച്ചു ഓയിൽ തുടച്ചു മാറ്റുക.

2) [endif]ഡബിൾ ക്ലീൻസിങ്: ഈ സ്റ്റെപ് രാത്രിയിൽ മാത്രം ചെയ്യേണ്ടതാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് മേക്കപ്പും അധികം എണ്ണയും ചർമ്മത്തിൽ നിന്ന് അഴുക്കും നീക്കം ചെയ്യേണ്ടിവരുമ്പോൾ. എണ്ണമയം അധികമുള്ള ആളുകൾ സാധാരണയായി വളരെ കടുത്ത ഫേസ് വാഷുകൾ ആണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എന്നാൽ വിപരീതമായിയാണ് സമീപിക്കേണ്ടത്. എല്ലായ്പ്പോഴും ചർമ്മത്തിന് അനുയോജ്യമായതും, മൃദുവുമായ ഫേസ് വാഷ് വേണം ഉപയോഗിക്കാൻ. ഓയിൽ ക്ലീൻസിങ് ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാൽ, വളരെ മൃദുവായ ഫേസ് വാഷ് ഉപയോഗിച്ച് മുഖം കഴുകുക അതിനുശേഷം വൃത്തിയുള്ള മൈക്രോ ഫൈബർ ടവൽ ഉപയോഗിച്ച് മുഖം ഉണക്കുക. ചർമ്മത്തിലെ സ്വാഭാവിക എണ്ണ ഉൽപാദനം തുലനം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ധാരാളം സൾഫേറ്റുകൾ അടങ്ങിയ ഫേസ് വാഷ് മുഖത്തു കഴുകുന്നതിനു ഒഴിവാക്കുക.

3) ടോണർ / എസ്സന്സ്: ലളിതമായ കൊറിയൻ സ്കിൻകെയർ ചെയ്യാൻവേണ്ടി ഒരു ടോണർ അല്ലെങ്കിൽ എസ്സന്സ് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും. ക്ലീൻസിങ്ങിനു ശേഷം ചർമ്മത്തിൽ ചെറിയ നനവുള്ളപ്പോൾത്തന്നെ ഒരു ടോണർ അല്ലെങ്കിൽ എസ്സന്സ് ഉപയോഗിക്കുക. ഈ രീതിയിൽ ഉപയോഗിച്ചാൽ ടോണർ അല്ലെങ്കിൽ എസ്സന്സ് നന്നായി വലിച്ചെടുക്കാൻ സഹായിക്കും. ഒരു ടോണർ / എസ്സന്സ് എന്താണ്? ഒരു ടോണറിന് വളരെ ചെറിയ തന്മാത്രകൾ ആണുള്ളത് അതിനാൽ വളരെ പെട്ടന്നുതന്നെ ചർമം അത് വലിച്ചെടുക്കുന്നു അതുകൊണ്ടുതന്നെ വരളിച്ച വരാതെ തുടക്കത്തെ ഹൈഡ്രേഷൻ ചർമത്തിനു ലഭിക്കുന്നു. എസ്സന്സ് എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു ടോണറും ഒരു സീറം തമ്മിലുള്ള ഒരു ഹൈബ്രിഡ് ആണ്. ഒരു ടോണർ അല്ലെങ്കിൽ എസ്സന്സ്, ഇതിൽ ഏതും ഉപയോഗിക്കാം. വരണ്ട ചർമ്മമുള്ള ആളുകൾക്ക് എസ്സന്സ് ആണ് നല്ലതു. എണ്ണമയമുള്ള ചർമ്മമുള്ളവർക്ക് ഒരു ടോണർ ഉപയോഗിക്കാം. ഒരു കോട്ടൺ പാഡിൽ നേരിട്ട് തളിച്ച് ഉപയോഗിക്കുകയോ, കയ്യിൽ തെളിച്ചു മുഖത്തേക്ക് പതുക്കെ വിരലുകൾകൊണ്ട് മൃദുവായി തട്ടികൊടുക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സ്‌പ്രേയിങ് ബോട്ടില് ഉപയോഗിച്ച് ഒരു ദൂരം വച്ച് നേരിട്ട് സ്പ്രൈ ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാം. ഇവിടെ പ്രധാനമായ പോയിന്റ് എല്ലാം വളരെ കുറച്ചു മാത്രം ഉപയോഗിക്കുക. അടുത്ത സ്റെപിൽ പോവുന്നതിനു മുമ്പ് ഒരു 5-10 മിനിറ്റുകൾ ഇടവേള കൊടുക്കണം എന്നാൽ മാത്രമേ ഇത് നന്നായി ചർമം വലിച്ചെടുക്കുള്ളു.

4) [endif]സീറം / ഓയിൽ: എണ്ണമയമുള്ള ചർമ്മമുള്ളവർ വളരെ നല്ലൊരു സീറം ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. വരണ്ട ചർമ്മമുള്ളവർക്ക് ഒരു കോൾഡ് പ്രെസ്സ്ഡ് ഓയിൽ ആണു നല്ലത്‌. മുഖത്തു 3-4 തുള്ളിക്ക് മാത്രമാണ് ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്. സീറമ്മിന് ടോണറിനേക്കാൾ അല്പം വലിയ തന്മാത്രകളുണ്ട്. ചർമ്മത്തിൽ ആഗിരണം ചെയ്യാൻ അൽപ്പം സമയം എടുക്കുന്നു. എണ്ണകൾ ഒരു സെറം എന്നതിനേക്കാൾ വളരെയധികം അതിലും വലിയ തന്മാത്രകളാണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് ആഗിരണം ചെയ്യാൻ അതിലും കൂടുതൽ സമയം എടുക്കും. ഗ്രേപ്സീഡ് ഓയിൽ, ഹൊഹൊബാ ഓയിൽ, റോസ്ഹിപ് ഓയിൽ എന്നിവ പോലുള്ള ഓയ്ൽസ് ചർമത്തിനു വളരെ നന്നായിരിക്കും.

5) [endif]ഐ ക്രീം: ഐ ക്രീം ഉപയോഗം വളരെ നിർബന്ധമുള്ള ഒരു സ്റ്റെപ് ആണു. കണ്ണുകൾക്ക് താഴെയുള്ള ചർമ്മം വളരെ വരണ്ടതാണ് അതുപോലെ തന്നെ മൃദുലവും ആണ്. ഇവിടെ എണ്ണനിർമാണ ഗ്രന്ഥികൾ ഇല്ല അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഒരു ഐ ക്രീം ഇടുമ്പോൾ ആവശ്യത്തിന് ഹൈഡ്രേഷൻ കണ്ണിന്റെ അടിയിൽ ലഭിക്കുന്നു. ജലാംശം നിലനിർത്താൻ ആവശ്യമായ അളവ് പ്രയോഗിക്കേണ്ടത് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്.

രാവിലെ ഓയിൽ ഉപയോഗം നിര്ബന്ധമില്ല എന്നാൽ വളരെ അധികം വരൾച്ച മുഖത്തുള്ളവർക് 1-2 തുള്ളികൾ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. 5 മിനിറ്റിനു ശേഷം ഒരു ബ്രോഡ് സ്പെക്ട്രം സൺസ്ക്രീൻ ഇട്ടു പിന്തുടരുക.

സ്കിൻസംരക്ഷിക്കുന്നത് വരുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ:

[if !supportLists]a) ഒരു ദിവസത്തിലോ രണ്ടു ദിവസത്തിലോ ഒന്നും ഭവിക്കുകയില്ല. ദൃശ്യമായ മാറ്റങ്ങൾ കാണിക്കാൻ സ്കിൻ 3-6 മാസങ്ങൾ എടുക്കും

[if !supportLists]b) ചിട്ടയും സഹിഷ്ണുതയും പ്രധാനമാണ്

[if !supportLists]c) നിങ്ങൾക്കു ചേരുന്ന നല്ല സ്കിൻ പ്രോഡക്ട് വെടിക്കാൻ ഒരിക്കലും മടികാണിക്കരുത്. മറ്റു പല സാധനങ്ങൾ വെടിക്കുന്നതിലും വളരെ പ്രധാനമുള്ള കാര്യമാണ് സ്കിൻ കെയർ. അതുകൊണ്ടുതന്നെ അതിനു സംരക്ഷണം വളരെ നിര്ബന്ധമാണ്. [if !supportLists]d) സ്കിൻ കെയർ എന്നത് സ്വയം സംരക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു അത്

നിങ്ങൾ അർഹിക്കുന്നു അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഒരു മടിയും കൂടാതെ ചെയ്യണം.

Follow me:
 • Facebook Social Icon
 • Twitter Social Icon
 • Google+ Social Icon
 • YouTube Social Icon
 • Pinterest Social Icon
 • Instagram Social Icon

Quick links

Contact Us

No 55/ 2711, First floor, Cheruparambath road, Kadavanthra, Kochi 682020, Kerala, India

Tel  - 0484 485 7650 

          98470 74073

Email : hello@facepalette.in

Get to know us

 • Facebook Social Icon
 • Twitter Social Icon
 • Google+ Social Icon
 • Instagram Social Icon
 • LinkedIn Social Icon
 • YouTube Social Icon
 • Pinterest Social Icon

© 2015 - till Present by Face Palette/ Dela Beauty Products & Services Pvt Ltd. All rights reserved

 • messenger
 • face palette whatsapp