Tips for you!
Archive:
Categories:
Posts List:

ആന്റി ഏജിങ് രീതിയിൽ ചർമം എങ്ങനെ സംരക്ഷിക്കാം

ലക്ഷ്മി മേനോൻ - ഫൗണ്ടർ ‘The Face Palette Pro Makeup Training’, മേക്കപ്പ് എക്സ്‌പേർട്, ബ്യൂട്ടി ഇൻഫ്ലുൻസർ

ഒരു പെൺകുട്ടിയുടെ മനസ്സിൽ 25-30 വയസ് തികയുന്ന നിമിഷം മുതൽ ആന്റി ഏജിംഗ് എന്ന വിഷയം പതുക്കെ കടന്നുവരുന്നത് പതിവാണ് പക്ഷെ ഇത് എന്താണ്, എങ്ങനെ, എവിടെ, എപ്പോ എന്നൊക്കെ പല ഉത്തരം ലഭിക്കാത്ത ചോദ്യങ്ങൾ അവശേഷിക്കുന്നു. ഒരു വ്യക്തി 30 വയസെത്തുമ്പോൾ, സെൽ വിറ്റുവരവ് നിരക്ക് കുറയുന്നു. ഓരോ വർഷവും കൊളാജന് ഒരു ശതമാനം വീതം നഷ്ടപ്പെടും, ചർമത്തിനു പ്രകാശമില്ലാത്തതു പോലെ തോന്നുകയും അതുപോലെ തന്നെ നിർജ്ജലീകരണമുള്ളതായും കാണപ്പെടുന്നു. 20-29 വയസിൽ സാധാരണയായി ഉപയോഗിച്ചുവരുന്ന സ്കിൻ കെയർ 30 വയസിനു മുകളിൽ അത് പ്രായോഗികമാവില്ല. ഈ കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടുതന്നെ ചർമ്മ സംരക്ഷണത്തിൽ ശരിയായ ഘടകങ്ങളും ചേരുവകളും ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് അത്യാവശ്യമാണ്.

[if !supportLists]1) [endif]ചർമ്മത്തിലെ ഹൈഡ്രേഷൻ പ്രധാനമാണ്: ആന്റി ഏജിംഗ് ചർമ്മ പരിചരണത്തിൽ വളരെ പ്രധാനമായി ഉൾകൊള്ളികണ്ടകാര്യമാണ് ഈർപ്പവും ഹൈഡ്രേറ്റിങ് ഉൽപന്നങ്ങളും. പ്രായം വർധിക്കുമ്പോൾ നമ്മുടെ ചർമ്മത്തിലെ വരളിച്ച വളരെയധികം വർധിക്കുന്നു. ഇത്തരത്തിലുള്ള വരളിച്ചയാണ് ചർമത്തെ ഏജ് ചെയ്യിക്കുന്നത്. ഇത് പരിഹരിക്കാൻ ഒരു ദിവസം രണ്ടു തവണ ഹൈഡ്രേറ്റിങ് ടോണറുകൾ ഉപയോഗിച്ചു തുടങ്ങുക. ഉദ്ദീപനം ഒഴിവാക്കാൻ സൾഫേറ്റുകളിൽ നിന്നും സുഗന്ധത്തിൽ നിന്നും സൌജന്യമായ സൗന്ദര്യസംരക്ഷണ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുക. റോസ് വാട്ടർ, മോഗ്ര വാട്ടർ, വേപ്പില വാട്ടർ എന്നിവ പോലുള്ള ഹൈഡ്രേറ്റിങ് ടോണറുകൾ നല്ലതാണ്, എന്നിരുന്നാലും, അലർജി പരിശോധിച്ച് തെരഞ്ഞെടുക്കുക.ചർമ്മത്തിൽ വരളിച്ച കൂടുതലുള്ളവർക് വിറ്റാമിന് E അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ടോനേഴ്‌സ് വളരെയധികം നന്നായിരിക്കും.

2) വിറ്റാമിൻ C സീറം ഉപയോഗിക്കുക: 25-39 വയസ്സിനിടയിലുള്ള സ്ത്രീകൾ നിരവധിത്തരത്തിലുള്ള ഹോര്മോണാൽ ചേഞ്ചസ് അനുഭവപ്പെടുന്നത് സാധാരണയാണ് അതുപോലെ തന്നെ ജീവിതത്തിരിക്കുകൾക്കിടയിൽ സൂര്യനിൽ നിന്ന് കൃത്യമായ സംരക്ഷണം പലരും മറക്കുകയും ചെയുന്ന സമയമാണിത്. സൂര്യനിൽ നിന്നും ഹോര്മോൺസിൽ നിന്നും ചർമത്തിനു വരുന്ന കേടുകൾ വിറ്റാമിൻ C സീറം ഉപയോഗിച്ചാൽ കുറേയേറെ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കും. വിറ്റാമിൻ C ഒരു ശക്തമായ ആൻറി ഓക്സിഡൻറാണ്. സൂര്യനിൽ നിന്നും ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളെ ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കും. ഇത് സ്ഥിരമായി ഉപയോഗിച്ചാൽ മുഖത്തിലെ മങ്ങൽ മാറ്റി ഒരു പ്രകാശം വരുത്താനും സൂര്യനിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാവുന്ന ഹൈപ്പർപൈമെന്റേഷൻ എന്നിവയെല്ലാം ഒരു നിശ്ചിത സമയത്തിൽ മാറ്റിയെടുക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യം, വിറ്റാമിൻ C വേഗംതന്നെ ഓക്സിഡൈസ് ചെയ്യും അതുകൊണ്ട് ആ സീറമിൻടെ നിറം മാറിത്തുടങ്ങിയാൽ അതെടുത്തു കളയുക. പറ്റുമെങ്കിൽ ഫ്രിഡ്ജിൽ വച്ച് ഉപയോഗിക്കുക.. വിറ്റാമിൻ C വാങ്ങുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിച്ചു നല്ലരീതിയിൽ റിസർച്ച് ചെയ്ത ഫോർമുല വേണം വാങ്ങാൻ.നല്ല ബ്രാൻഡിൽ നിന്ന് നല്ലരീതിയിൽ ക്രമപ്പെടുത്തിയത് മാത്രം ഉപയോഗിച്ചാൽ മതി.

3) റെറ്റിനോൾ ഉപയോഗിക്കുക: മുഖത്തുള്ള ചെറിയ ലൈനുകൾ ഒഴിവാക്കാനും ചർമ്മത്തിൽ കൊലാജിനെ ശക്തിപ്പെടുത്താനും ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ? റെറ്റിനോൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് അത് നേടാനുള്ള ഒരു വലിയ വഴിയും വളരെയധികം പ്രയോജനവുമില്ല ഘടകമാണ്. വിറ്റാമിൻ എ എന്നും റെറ്റിനോളിനെ അറിയപ്പെടുന്നു. ഇത് സെൽ വിറ്റുവരവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഇലാസ്റ്റിസിറ്റിയും കൊളാജൻ ഉൽപാദനവും വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മിക്ക ആന്റി ഏജിംഗ് ഉത്പന്നങ്ങളിൽ റെറ്റിനോൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, ആന്റി ഏജിംഗ് കൂടുതൽ ഗൌരവമായി പരിഗണിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റിനെ സന്ദർശിച്ച് ആന്റി ഏജിംഗ് റെറ്റിനോളിനെ കുറിച്ച് മനസിലാക്കി അതിന്റെ ഗുണങ്ങൾ, ദോഷങ്ങൾ, ഉപയോഗിക്കുന്ന വിധം ഒക്കെ മനസ്സിലാക്കേണ്ടതാണ്. കുറഞ്ഞ റെറ്റിനോൾ ലെവലിന് ആദ്യം തുങ്ങി കുറച്ചു നാൾ ഉപയൊഗിച്ചതിനു മാത്രം മതി അടുത്ത റെറ്റിനോൾ ലെവലിൽ പോവാൻ ഇല്ലെങ്കിൽ പലർക്കും ചർമ്മത്തിൽ പേർജിങ്‌ വരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

4) സൂര്യനിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണം: ഹൈപ്പർപിഗ്മെന്റഷൻ, മുഖചുളിവുകൾ, ഇലാസ്റ്റിസിറ്റി നഷ്ടപ്പെടൽ തുടങ്ങിയ ചർമ്മത്തിൽ കാണുന്ന ഓരോ ഏജിങ് കാരണങ്ങൾക്കും പ്രധാന കാരണം സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ നിന്നുള്ള കേടാണ്. സൺസ്‌ക്രീൻ എപ്പോഴും സ്കിൻ ടൈപ്പ് നോക്കിവേണം വാങ്ങാൻ. ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട മറ്റൊരുകാര്യം, സൺസ്‌ക്രീൻ എന്നും ബ്രോഡ് സ്പെക്ട്രം ആയിരിക്കണം അതുപോലെ തന്നെ UVA റേയ്സിൽ നിന്നും UVB റേയ്സിൽ നിന്നും സംരക്ഷണം വേണം. കുറഞ്ഞത് 20 മിനുട്ട് പുറത്തുപോകുന്നതിനു മുന്പ്, രാവിലെ 8 മുതൽ വൈകുന്നേരം 5 മണിവരെക്കുള്ളിൽ സൂര്യനിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണം നിർബന്ധമാണ്. ഒരു ദിവസത്തിലോ രണ്ടോ ദിവസത്തിലോ സൂര്യനിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാവുന്ന നാശം സംഭവിക്കുന്നില്ല, അത് തൊലി ഉപരിതലത്തിൽ കാണിക്കാൻ സമയമെടുക്കും, അതിനാൽ അത് ദിവസവും സംരക്ഷിക്കേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്. കൂടാതെ, ചർമ്മത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന മിക്ക ഉൽപ്പന്നങ്ങളിലും ഉപയോഗിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളിൽ ചിലത് ഫോട്ടോഗ്രാഫി-സെൻസിറ്റീവാണ്, അതായതു സൂര്യനിൽ സെന്സിറ്റിവിറ്റി കൂടുതൽ ആണ്. ഇത് ഭാവിയിൽ ചർമ്മത്തിന് കൂടുതൽ ഹാനികരം ആയിരിക്കും, അതുകൊണ്ട് സൂര്യനിൽ നിന്ന് ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കുക എന്നത് അത്യാവശ്യമാണ്.

5) [endif]ഓയിലുകൾ: നമ്മുടെ വയസ്സ് കൂടുന്നതിനനുസരിച്ചു ചർമ്മത്തിലെ ഈർപ്പവും കുറഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കും. സ്കിൻ സംരക്ഷണത്തിൽ ഓയ്ൽസ് ഉപയോഗിച്ചാൽ അത് ഈ ഈർപ്പം നിലനിർത്തിക്കൊണ്ടു എല്ലാം സീൽ ചെയ്യുന്നു. എണ്ണകൾക്കു ആന്റിഓക്സിഡൻറ് ഗുണങ്ങളുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ചർമം മൃദുവായും മിനുസമായും നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. പല എണ്ണകൾക്കും സെൽ വിറ്റുവരവ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയും, ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിൽ സൂര്യന്റെ കേടുപാടുകൾ കുറയ്ക്കാൻ കഴിയും. ഓരോ ചർമ്മത്തിന്റെയും തരം എണ്ണകൾ ഉപയോഗിക്കാം, എന്നിരുന്നാലും, ശരിയായ എണ്ണകൾ ഉപയോഗിക്കുക, ശരിയായ അളവിൽ എന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. എണ്ണമയമുള്ള ചർമ്മം റോസ് ഹിപ്പ്, മരാക്കുജ, ഗ്രേപ്പ് സീഡ്, ഈവനിംഗ് പ്രിംറോസ് എന്നീ എണ്ണകൾ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. വരണ്ട ചർമമെങ്കിൽ ഹൊഹോബ, റോസ് ഹിപ്പ്, മറൂല എണ്ണ ഉപയോഗിക്കണം. 2-3 തുള്ളികൾ മാത്രം ഉപയോഗിക്കുക അതുപോലെ തന്നെ വാങ്ങുന്ന എണ്ണകൾ കോൾഡ് പ്രെസ്സ്ഡ് ആയിരിക്കണം അത് പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യമാണ്.

6) [endif]ഐ ക്രീം: കണ്ണിന്റെ അടിയിലെ തൊലിയാണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും നേർമമായിട്ടുള്ള ഭാഗം അതുകൊണ്ടുതന്നെ നമ്മുടെ ആദ്യത്തെ പ്രായം ആകുന്നതിന്ടെ തെളിവ് കണ്ണിന്റെ തൊലിയിലെ ചെറിയ ചുളിവുകളിൽ നിന്നാണ് തുടങ്ങുക. ആദ്യമായിട്ട് വരുന്ന ഈ ചെറിയ ചുളിവുകൾക്കു 'ക്രോസ് ഫീറ്റ് രിങ്കൽസ്' എന്ന് പറയുന്നു. ഐ ക്രീം ഉപയോഗിക്കുക എന്നത് ആന്റി ഏജിങ് ചര്മസംരക്ഷണത്തിൽ വളരെ അതിപ്രധാനമായ കാര്യമാണ്. ഓരോ വ്യക്തിയും രാവിലെയും രാത്രിയിലും, പറ്റുമെങ്കിൽ ഉച്ചക്കും കുറച്ചു ഐ ക്രീം ഇടാൻ ശ്രദ്ധിക്കണം. കാഫീൻ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഐ ക്രീമസ് കണ്ണിന്റെ താഴെ വീങ്ങിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അത് കുറക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതാണ്.

Follow me:
 • Facebook Social Icon
 • Twitter Social Icon
 • Google+ Social Icon
 • YouTube Social Icon
 • Pinterest Social Icon
 • Instagram Social Icon

Quick links

Contact Us

No 55/ 2711, First floor, Cheruparambath road, Kadavanthra, Kochi 682020, Kerala, India

Tel  - 0484 485 7650 

          98470 74073

Email : hello@facepalette.in

Get to know us

 • Facebook Social Icon
 • Twitter Social Icon
 • Google+ Social Icon
 • Instagram Social Icon
 • LinkedIn Social Icon
 • YouTube Social Icon
 • Pinterest Social Icon

© 2015 - till Present by Face Palette/ Dela Beauty Products & Services Pvt Ltd. All rights reserved

 • messenger
 • face palette whatsapp